డౌన్ స్ట్రీట్ మిస్టరీ

సుప్రసిద్ధ రచయిత మధుబాబు రాసిన సాంఘిక నవల “డౌన్ స్ట్రీట్ మిస్టరీ“.

పగ ప్రతీకారాలతో రగిలిపోయిన యువకుడి కథ ఇది.

డాక్టర్ రమేష్, సురేష్ అన్నదమ్ములు. రమేష్ అమెరికాలో వైద్యుడిగా స్థిరపడితే, సురేష్ వైజాగ్‍లో వ్యాపారవేత్తగా సెటిలవుతాడు. రెండు కుటుంబాలు భౌతికంగా దూరంగా ఉన్నా, మానసికంగా ఎంతో సన్నిహితంగా ఉంటాయి.

సురేష్ కూతురికి పెళ్ళి కుదిరితే, డాక్టర్ రమేష్, ఆయన భార్య, కూతురు సాహితి ఇండియా వస్తారు. కొత్త పెళ్ళికూతురు, ఆమె స్నేహితురాళ్లు, సాహితి కలసి షాపింగ్‍కి వెడతారు. అక్కడో అల్లరిమూక వారిని అటాకాయిస్తుంది. కాబోయే పెళ్ళికూతురిపై దౌర్జన్యం చేయబోతారో నలుగురు పోకిరి వెధవలు. మార్షల్ ఆర్ట్స్‌లో మంచి ప్రావీణ్యం ఉన్న సాహితి వారిని ఎదుర్కుని, చావగొట్టి తరుముతుంది. అవమానాన్ని భరించలేని ఆ దుష్టచతుష్టయం సాహితిని, మిగిలిన ముగ్గురు అమ్మాయిలని అపహరించి, సామూహిక మానభంగం చేసి, హత్య చేసి బీచ్‍లో పడేస్తారు.

డాక్టర్ రమేష్ న్యాయస్థానంలో పోరాడినా, అర్ధబలం, అంగబలం, రాజకీయ మద్దతు ఉన్న శత్రువుని జయించలేకపోతాడు. శత్రువు అవహేళన చేస్తుంటే అతనిని హెచ్చరించి అమెరికా వెళ్ళిపోతాడు. ఆ తర్వాత నేరస్తుల పీచమణచడానికి తన కొడుకు కనిష్కని ఇండియాకి పంపుతాడు. కనిష్క ఇక్కడికి వచ్చి ఆ హత్యాకాండలో ప్రమేయం ఉన్న ప్రతీ ఒక్కరిని నిర్మూలిస్తాడు. అతనికి డాక్టర్ భువన సాయం చేస్తూంటుంది. భువన ఎవరు? ఆమెకి కనిష్కకి ఉన్న సంబంధం ఏంటి? చట్టంలోని లొసుగులని నేరస్తులు వాడుకున్నట్టే కనిష్క కూడా అంతే తెలివిగా వాడుకుని వారిని ఎలా తుదముట్టించాడు? ఈ ప్రశ్నలన్నింటికి జవాబులు ఆసక్తిగా సాగిపోయే ఈ నవలలో లభిస్తాయి.

ఈ పుస్తకం ఇప్పుడు డిజిటల్ రూపంలో కినిగెలో లభిస్తుంది. వివరాలకు ఈ క్రింది లింక్ నొక్కండి.

డౌన్ స్ట్రీట్ మిస్టరీ On Kinige

కొల్లూరి సోమ శంకర్

Related Posts:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>