రైతు జీవితం

దేవేంద్రాచారి నవల ‘నీరు, నేల, మనిషి‘ ప్రపంచీకరణ ప్రభావంతో రైతు జీవితం దుర్భరమవటాన్ని కళ్లకు కట్టింది. ఎప్పుడైతే వ్యవసాయ రంగంలోకి ‘కార్పొరేట్’తనం ప్రవేశించిందో అప్పటినుంచి సేద్యం జూదంగా మారిపోయింది. విత్తనాల దగ్గరి నుంచి పంట చేతికి వచ్చేదాకా దినదినగండమై పోతోంది. ప్రభుత్వ నిర్లక్ష్యం కొంత, ప్రకృతి కాలుష్యం మరికొంత రైతును విలవిలలాడిస్తున్నాయి. నవల శీర్షికలోనే మానవ సంబంధాల్ని గుర్తుచేయటం కనిపిస్తుంది. రైతు జీవితం కేంద్రంగా సాగే ఈ నవల అనేక కోణాల్ని స్పృశించి మనకి కనువిప్పు కలిగిస్తుంది. మధ్యమధ్య జానపద గేయాలు కథనానికి ఉపకరించాయి.

డా.ద్వాదశి, ఈనాడు ఆదివారం అనుబంధం 30 జూన్ 2013

* * *

“నీరు, నేల, మనిషి” డిజిటల్ రూపంలో కినిగెలో లభిస్తుంది. మరిన్ని వివరాలకు ఈ క్రింది లింక్‌ని అనుసరించండి.

నీరు నేల మనిషి On Kinige

Related Posts:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>